Muna amfani da kukis don haɓaka ƙwarewar bincikenku, bincika da auna haɗin gwiwa tare da abun cikinmu. Ta danna "Karɓa", kun yarda da amfani da kukis.
Karba
Karya
thermtec/FAQ
FAQ
FAQ
Q1. Menene ka'idar hoton kyamarar zafi?
Duk abubuwan da ke cikin yanayi tare da zafin jiki sama da cikakken sifili (-273 ° C) na iya haskaka igiyoyin lantarki. Hoto na thermal galibi yana tattara hasken infrared a cikin rukunin infrared na thermal (8μm-14μm) don gano hasken zafi da abin ke fitarwa. Bayan an gano radiyon thermal, sai a juye shi zuwa darajar launin toka, kuma ana amfani da bambancin darajar launin toka na kowane abu don ganowa da gano abin da ake nufi.
Q2. Shin mai hoton thermal zai iya gani ta gilashi?
A'a, babu wani hoto mai zafi wanda zai iya gani ta gilashin saboda gilashin ba zai iya barin infrared radiation a cikin 8-14μm ya wuce ba.
Q3. Shin hasken rana mai haske zai lalata mai hoton thermal?
Ba a ba da shawarar nuna mai hoton thermal zuwa tushen makamashi mai ƙarfi ba, saboda yana iya haifar da lahani na dindindin ga mai ganowa.
Q4. Me yasa hoton ƙananan zafin jiki ya fi muni fiye da zafin jiki mai kyau?
Wannan sifa ce ta na'urorin hoto na thermal. A yanayin zafi sama da 0 ℃, hawan zafin jiki ya bambanta da abubuwan da aka lura (muhalli da bango) saboda nau'ikan halayen zafi daban-daban. A sakamakon haka, babban yanayin zafi yana faruwa kuma ingancin hoto ya fi kyau. Lokacin da yake a ƙananan zafin jiki, maƙasudin da aka lura (bayan baya) yawanci suna yin sanyi zuwa yanayin zafi iri ɗaya saboda raguwar yanayin zafi. Saboda haka, ingancin hoton (cikakkun bayanai musamman) ya fi muni.
Q5. Me yasa hoton ya daskare lokaci zuwa lokaci?
A cikin tsarin daidaitawa hoton yana daskare akan allon - wannan al'ada ce kuma ba aibi ba ne.
Tsoffin daidaitawar yanayin shine "Automatic" (software yana yanke shawarar lokacin da ya dace) amma zaka iya canza shi zuwa "Manual" yanayin a cikin "Babban menu" => "Gyara" don daidaitawa lokacin da kuke buƙatar dogara akan ainihin ingancin hoto.
Muna ba da shawarar amfani da yanayin atomatik koyaushe.
Q6. Menene fa'idodin kyamarori masu zafi idan aka kwatanta da na al'ada na ganuwa haske don tsaro kewaye?
1) Tarin hoto mai tasiri duk yanayin yanayi, a cikin babu haske / haske mai haske / yanayin yanayin haske, hoton thermal ba kawai ƙarancin tsallakewa ba, amma kuma ƙarancin rahoton ƙarya; ga hazo, ruwan sama da sauran al'amura, thermal Hoto bisa ka'idar thermal Properties na hoton, iya yadda ya kamata shiga cikin hazo, ruwan sama da dai sauransu .; 2) Thermal hoto dogara ne a kan thermal sifa ganewa, da kuma tasiri ƙararrawa nesa ne. sau da yawa nesa fiye da talakawa saka idanu; Ana buƙatar shigar da ƙananan na'urori lokacin da ake lura da nisa ɗaya; 3) Kyamara na hoto mai zafi samfuri ne mai nau'i biyu dangane da haɗuwa da hoton zafi da haske mai gani. Duk da yake gano ingantaccen kuma ingantaccen ganowa, yana iya aiwatar da binciken binciken hasken haske yadda ya kamata tare da adana saka hannun jari mai maimaitawa a cikin ginin tsarin binciken hasken haske na bayyane; 4) Samfuran hoto na thermal dangane da yanayin thermal na algorithm na bincike mai hankali (Cire shinge, yanki). mamayewa, wurin shiga / fita), na iya tabbatar da daidaiton ƙararrawa a ƙarƙashin duk yanayin yanayi.
Q7. Ta yaya kyamarar hoto ta thermal ke gane rigakafin gobara?
Abu mafi mahimmanci don faɗakarwar tushen wuta shine gano maƙasudin zafin zafin jiki da ƙararrawa akan lokaci, wanda ke cikin kewayon iyawar kyamarar hoto ta thermal. Hoto na thermal na iya gano maƙasudin tushen wuta a baya, kuma yanayin fitarwar bidiyo ya fi fahimta, wanda ke da sauƙin gano musabbabin hatsarin.
© ThermTec Technology Co., Ltd. 2023   Taswirar Yanar Gizo Manufar Kuki takardar kebantawa